To ta yaya yake taimakawa inganta ƙarfin siginar wayar salula? Za mu yi bayanin abubuwan da ke biyowa kuma mu nuna nau'ikan amplifiers na wayar hannu da ake da su. Mai haɓaka liyafar tarho yawanci tsarin maimaitawa ne wanda ya haɗa da amplifiers waɗanda ke haɓaka riba ko ƙarfi ga liyafar ta kowane bangare. Ko don masu ƙara siginar wayar salula mai arha, mafi girman riba ya bambanta daga aikace-aikace zuwa aikace-aikace. Eriyar waje ita ce karɓa da aika sigina zuwa hasumiya ta tantanin halitta tare da ingantacciyar ƙarfi da azanci. Yawanci ribar dB baya kasa da 7db kuma yana iya wuce riba 10db. Abubuwan abubuwan da ke cikin tsarin sune igiyoyin coaxial. Wannan kuma wani abu ne na asarar watsawa.
Babban amfani da siginar siginar wayar salula shine ƙara siginar wayar salula data kasance a cikin mota, ofis, wurin aiki ko gida. Bayan an ƙara siginar, za a sake watsa siginar zuwa wurin da babu sigina ko rauni da aka karɓa.
Baya ga na'urori masu ƙarfi, eriya, da eriya waɗanda ke haɓaka liyafar, akwai na'urorin haɓaka wayar salula waɗanda ke haɗa eriya na cikin gida da amplifiers, suna mai da su kyakkyawan gida.siginar wayar salula intensifiers.
A mafi yawan lokuta, waɗannan sassa uku sun bambanta. Sauran abubuwan da aka zaɓa sun haɗa da attenuators (don rage siginonin mitoci maras so), masu kare wuta, masu karkata, da famfo.
Na biyu, mene ne amplifier sigina na hankali? Gabaɗaya, wannan yana bayyana sabon nau'in haɓaka siginar wayar hannu mara waya wanda ke amfani da na'ura mai ƙarfi mai ƙarfi duka-duka don share ɗaukar hoto a cikin sake kunnawa. Amplifiers suna da riba na 63-70dB, kuma suna buƙatareriya na waje.
Na uku, dalilin raunin sigina? 1.Nisa tsakanin hasumiyar cell da abin hawa/gida:
Ɗaya daga cikin dalilan rashin kyawun liyafar wayar salula na iya zama nisa daga hasumiya na wayar salula mafi kusa. Yayin da kuke kusa da hasumiya ta tantanin halitta, ƙarfin siginar da kuke samu. A gefe guda, nisa da kuke da hasumiya mai ɗaukar hoto, mafi munin siginar tantanin ku.
2. Tsangwama daga waje:
Tsangwama na waje kuma na iya shafar ɗaukar hoto na wayarka. Ku sani cewa siginonin wayar salula galibi igiyoyin rediyo ne kuma ana iya toshe su lokacin da suke tafiya mai nisa don isa wayarka. Yada raƙuman ruwa mai inganci yana buƙatar tsayayyen layi zuwa hasumiya mai ɗaukar hoto.Duk da haka, abubuwan da ke ɗauke da hankali daga waje, kamar duwatsu, bishiyoyi, benaye da sauran tsaunukan gini masu tsayi, allunan talla, tsawar dusar ƙanƙara da ruwan sama, suna datse sha'awa.
3. Tsangwama daga cikin gida:
Kayayyakin gini masu kauri, irin su bulo da siminti mai kauri, shingen radiation, gilashi da ƙarfe, electromagnetic da na lantarki, da kayan aikin da ke toshewa ko raunana layin kariya na mashiga. Siginar ku na waje na iya zama mai kyau sosai, har ma kusa da mai ɗaukar hoto. ramin kudan zuma, amma a cikin gidanku siginar na iya yin rauni sosai saboda tsangwama na ciki.