Imel ko yin taɗi akan layi don samun ƙwararrun shirin ƙwararrun maganin sigina mara kyau

Fahimtar Ƙarfafa Wayar Salula don Ƙauye: Lokacin Amfani da Maimaita Fiber Optic

Yawancin masu karatun mu da ke zaune a yankunan karkara suna fama da rashin kyawun siginar wayar salula kuma galibi suna bincika kan layi don samun mafita kamarƘaramar siginar wayar salulas. Koyaya, idan yazo da zaɓin ingantaccen mai haɓakawa don yanayi daban-daban, masana'antun da yawa ba sa ba da jagora mai haske. A cikin wannan labarin, za mu ba ku gabatarwa mai sauƙi don zaɓar wanisiginar wayar salula don yankunan karkarada kuma bayyana ainihin ƙa'idodin yadda waɗannan na'urori ke aiki.

 

Ƙaramar Siginar Wayar Salula don Ƙauye-1

 

1. Menene Ƙara Siginar Wayar Salula? Me yasa Wasu Masana'antun Ke Nuna Shi azaman Maimaita Fiber Optic?

 

1.1 Menene Ƙara Siginar Wayar Salula kuma Yaya Aiki yake?

 

A Ƙaramar siginar wayar salulawata na'ura ce da aka ƙera don haɓaka siginar salula (siginar salula), kuma kalma ce mai faɗi wacce ta haɗa da na'urori kamar masu haɓaka siginar wayar hannu, masu maimaita siginar wayar hannu, da na'urorin haɓaka wayar salula. Waɗannan sharuɗɗan da gaske suna nufin nau'in na'ura iri ɗaya ne: mai ƙara siginar wayar salula. Yawanci, ana amfani da waɗannan masu haɓakawa a cikin gidaje da ƙananayankunan kasuwanci ko masana'antuhar zuwa murabba'in mita 3,000 (kimanin ƙafafu 32,000). Su samfurori ne na tsaye kuma ba a tsara su don watsa sigina mai nisa ba. Cikakken saitin, wanda ya haɗa da eriya da ƙaramar siginar, yawanci yana amfani da igiyoyin coaxial kamar masu tsalle ko masu ciyarwa don watsa siginar tantanin halitta.

 

yaya-wayoyin-wayar-hannun-siginar-ƙarfafa-aiki-aiki

 

yaya-wayoyin-wayar-hannun-siginar-ƙarfafa-aiki-aiki

 

 

1.2 Menene Maimaita Fiber Optic kuma Yaya Aiki yake?

 

A fiber optic repeaterana iya fahimta azaman ƙwararren mai maimaita siginar wayar salula wanda aka ƙera don watsa nisa mai nisa. Mahimmanci, an ƙirƙiri wannan na'urar don magance babbar asarar siginar da ke da alaƙa da watsawar kebul na coaxial mai nisa. Fiber optic repeater yana raba ƙarshen karɓa da haɓaka ƙararrakin siginar wayar salula na gargajiya, ta amfani da igiyoyin fiber optic maimakon igiyoyin coaxial don watsawa. Wannan yana ba da damar watsa nisa mai nisa tare da ƙarancin asarar sigina. Saboda ƙarancin ƙarancin watsawar fiber optic, ana iya watsa siginar har zuwa kilomita 5 (kimanin mil 3).

 

 Maimaita Fiber Optic-DAS

Maimaita Fiber Optic-DAS

 

A cikin tsarin maimaita fiber optic, ana kiran ƙarshen karɓar siginar tantanin halitta daga tashar tushe, naúrar kusa da ƙarshen, kuma ƙarshen ƙarawa a wurin da aka nufa ana kiransa naúrar nesa. Ɗayan naúrar kusa-ƙarshe na iya haɗawa zuwa raka'a mai nisa da yawa, kuma kowace naúrar nesa tana iya haɗawa zuwa eriya da yawa don cimma ɗaukar siginar salula. Wannan tsarin ba wai a yankunan karkara ne kadai ake amfani da shi ba, har ma a gine-ginen kasuwanci na birane, inda ake kiransa da Rarraba Antenna System (DAS) ko Tsarin Rarraba Eriya.

 

Maimaita Fiber Optic don Yankin Karkara

Maimaita Fiber na gani na salula don Yankin Karkara

 

A zahiri, masu haɓaka siginar wayar salula,fiber optic repeaters, da DAS duk suna nufin cimma manufa ɗaya: kawar da matattun siginar salula.

 

2. Yaushe Ya Kamata Ka Yi Amfani da Siginar Siginar Wayar Salula, kuma Yaushe Ya Kamata Ka Zama Maimaita Fiber Optic A Ƙauye?

 

Ƙaramar Siginar Wayar Salula don Ƙauye-2

2.1 Dangane da kwarewarmu, idan kuna da tushen siginar tantanin halitta mai ƙarfi a cikiMita 200 (kimanin ƙafa 650), Ƙaramar siginar wayar salula na iya zama mafita mai tasiri. Nisa nisa, mafi ƙarfin ƙarfafa yana buƙatar zama. Hakanan ya kamata ku yi amfani da igiyoyi masu inganci da tsada don rage asarar sigina yayin watsawa.

 

 

 

kw33f-cellular-cibiyar sadarwa-maimaitawa

Lintratek Kw33F Kit ɗin Karamar Wayar Salula don Yankin Karkara

 

2.2 Idan tushen siginar salula ya wuce mita 200, gabaɗaya muna ba da shawarar yin amfani da mai maimaita fiber optic.

 

3-fiber-optic-maimaita

Lintratek Fiber Optic Repeater Kit

2.3 Asarar sigina tare da nau'ikan igiyoyi daban-daban

 

 

layin ciyarwa

Anan ga kwatanta asarar sigina tare da nau'ikan igiyoyi daban-daban.

 

Tsawon Sigina na Mita 100
Ƙwaƙwalwar Mita ½ Layin Feeder
(50-12)
9DJumper Waya
(75-9)
7DJumper Waya
(75-7)
5DJumper Waya
(50-5)
900MHZ 8dBm ku 10 dBm 15 dBm 20 dBm
1800MHZ 11 dBm 20 dBm 25dBm ku 30 dBm
2600MHZ 15 dBm 25dBm ku 30 dBm 35dBm ku

 

2.4 Asarar sigina tare da Fiber Optic Cables

 

Fiber optic igiyoyi gabaɗaya suna da asarar siginar kusan 0.3 dBm kowace kilomita. Idan aka kwatanta da igiyoyi na coaxial da masu tsalle, fiber optics suna da fa'ida mai mahimmanci a watsa sigina.

 

Fiber Optic

 

2.5Yin amfani da fiber optics don watsa nesa yana da fa'idodi da yawa:

 

2.5.1 Karancin Asara:Fiber optic igiyoyi suna da ƙananan asarar sigina idan aka kwatanta da igiyoyin coaxial, yana sa su dace don watsa nisa mai nisa.
2.5.2 Babban Bandwidth:Fiber optics yana ba da mafi girma bandwidth fiye da igiyoyin gargajiya, yana ba da damar ƙarin bayanai.
2.5.3 Kariya ga Tsangwama:Fiber optics ba su da sauƙi ga tsangwama na lantarki, yana sa su zama masu amfani musamman a cikin mahalli masu yawan tsangwama.
2.5.4Tsaro:Fiber optic igiyoyi suna da wahalar shiga ciki, suna samar da ingantaccen tsarin watsawa idan aka kwatanta da siginar lantarki.
2.5.5Ta hanyar waɗannan tsarin da na'urori, Ana iya watsa siginar salula da inganci ta hanyar nesa mai nisa ta hanyar amfani da fiber optics, biyan buƙatun hanyoyin sadarwar zamani.

 

 

3. Kammalawa


Dangane da bayanin da ke sama, idan kuna cikin karkara kuma tushen siginar ya wuce mita 200, yakamata kuyi la'akari da amfani da mai maimaita fiber optic. Muna ba masu karatu shawarar cewa kada su sayi ɗaya akan layi ba tare da fahimtar ƙayyadaddun abubuwan maimaita fiber optic ba, saboda hakan na iya haifar da kashe kuɗi mara amfani. Idan kuna buƙatar haɓaka siginar tantanin halitta (cellular) a yankin karkara,don Allah danna nan don tuntuɓar sabis na abokin ciniki. Bayan karbar binciken ku, za mu samar muku da sauri da kwararren bayani mai inganci.

 

 

Game da Linux

 

FoshanFasahar lintratekCo., Ltd. (Lintratek) babban kamfani ne na fasaha wanda aka kafa a cikin 2012 tare da aiki a cikin ƙasashe da yankuna 155 a duniya kuma yana hidima fiye da masu amfani da 500,000. Lintratek yana mai da hankali kan ayyukan duniya, kuma a fagen sadarwar wayar hannu, ya himmatu wajen warware bukatun siginar sadarwar mai amfani.

 

lintratekya kasanceƙwararriyar masana'antar sadarwar wayar hannutare da kayan aiki da ke haɗa R & D, samarwa, da tallace-tallace don shekaru 12. Samfuran ɗaukar hoto na sigina a fagen sadarwar wayar hannu: masu haɓaka siginar wayar hannu, eriya, masu raba wuta, ma'aurata, da sauransu.

 


Lokacin aikawa: Agusta-23-2024

Bar Saƙonku